Welcome to Miền ký ức Forum's. Nơi những kỷ niệm vẫn còn sống mãi với thời gian....

[Only topic] Lượm lặt từ Facebook... ! - Page 4 Empty[Only topic] Lượm lặt từ Facebook... ! - Page 4 Empty

[Only topic] Lượm lặt từ Facebook... !

Share

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Go downThông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

14/2/2012, 11:17 am
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

First topic message reminder :

Mình thấy trên wall fb của nhiều bạn có nhiều comment rất hay & thú vị ,vì vậy hôm nay mình mở topic này để mình và các bạn post lại những điều mà mình thấy hay và thú vị trên fb nha yeu the !
https://bit.ly/biovips

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ThuanPhongVlog
Trả lời chủ đề này

20/8/2013, 9:16 am
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

Yêu 1 Người Ở Xa
... Là hầu hết mọi liên lạc đều chỉ qua điện thoại
… Là chờ đợi điện thoại mỗi tối đi học về.
… Là trông ngóng khi người ta gọi cho mình hơi muộn.
… Là giận dỗi khi tối đó người ta đi chơi với bạn bè và không nhắn tin cho mình
… Là bực bội khi người ta reply tin nhắn chậm
… Là hơi hụt hẫng khi tin nhắn đến chỉ vỏn vẹn 1 chữ "uh"
Yêu 1 Người Ở Xa
…Là những lúc online chỉ chờ đợi 1 nick sáng
… Là buồn vu vơ mỗi khi trời se lạnh.
… Yêu xa là trông ngóng…
… Yêu xa là nhớ đến mỏi mòn…
… Yêu xa là những khoảnh khắc tủi thân muốn vỡ oà vì cần một bờ vai nhưng không thấy…
… Yêu xa là những lúc thương nghẹn lòng mà không thể ở bên để sẻ chia
chút ấm hơi…
… Là chờ đợi
… Là mong ước
… Là “một chút” bi quan
… Là “hai chút” lạc quan
… Là yêu một người ở xa!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
20/8/2013, 9:22 am
Quang Trung
Quang Trung

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

Đừng nhặt những gì đã vỡ
.. để rồi đứt tay
- Đừng nắm những gì đang bay
.. để rồi vụt mất
- Đừng tìm những gì đã mất
.. để rồi lại đau
- Đừng nhìn lại phía sau
.. để rồi thấy mình cô quạnh
- Đừng ngước lên trời xanh
..để rồi nghĩ mình nhỏ bé
- Đừng có để bị ngã
..........mà không biết đứng lên.
.
.
.
Phía Trước luôn có một con đường dành cho bạn, chỉ là bạn quyết địnhbước tiếp hay dừng lại
http://www.thuanphongvlog.com

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Quang Trung
Trả lời chủ đề này
20/8/2013, 9:25 am
Quang Trung
Quang Trung

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

14 NGUYÊN TẮC DÀNH CHO CON GÁI
1. Nếu bạn gửi tin nhắn cho người bạn thích mà anh ấy không trả lời lại, đừng gửi tiếp.
2. Nếu ko có ai bên cạnh, bạn hãy học cách nghe nhạc, đọc sách, xem phim một mình. Đây đều là những thói quen tốt.
3. Yêu bố mẹ. Mỗi ngày gọi điện thoại một lần và bớt chút thời gian nấu bữa tối để cả nhà cùng ăn.
4. Tin vào "tiếng sét ái tình", tin rằng ở nơi nào đó đang có người âmthầm đợi bạn. Chỉ cần bạn tinh ý một chút, bạn sẽ sớm tìm thấy ngườiấy.
5. Ngây thơ và trog ság là tốt. Nhưng ko biết phân biệt trường hợp để ngây thơ sẽ trở thành người có những hành vi ngốc nghếch, ngớ ngẩn.
6. Học cách thừa nhận, chấp nhận đau khổ. Có những chuyện hợp để "phong toả" trong lòng, có những nỗi đau hợp để quên đi không để lạichút tàn tích. Khi mọi chuyện đã qua, bạn sẽ trưởng thành, và chỉ cầnmình biết là đủ. Rất nhiều thay đổi, đôi khi ko cần bạn phải nói, người khác cũng có thể nhìn thấy.
7. Hãy tìm cho mình một người bạn trai "chất lượng". Anh ấy có thể không phải là người nhiều tiền, nhưng chắc chắn phải là người mang lại cho bạn cảm giác an toàn.
8. Nếu có thể, hãy để tóc dài. Tóc ngắn cắt đi thì dễ, nhưng hơi thiếu nữ tính.
9. Tìm cho mình một vài người bạn chí cốt để khi ko có người yêu bên cạnh bạn chẳng bao giờ phải thốt lên "Ôi mình cô độc, buồn bã đến chết mất!"
10. Mua trang phục phù hợp với bảnthân, ko cần phải trông đợi vào sự tán thưởng của người khác, chỉ cần bạn thích, bạn hài lòng là được.
11. Đừng vì cô đơn mà sẵn sàng nắm lấy tay bất cứ người con trai nào. Như vậy sẽ ko công bằng cho cả hai.
12. Nên đi giày cao gót, nhưng không nên đi cao quá mức cần thiết.
13. Dù thế nào đi chăng nữa, đừng đau khổ vì một người con trai vô tâm, không xứng đáng. Hơn hết, bạncần hiểu rằng, đến cuối cùng, ngườichịu tổn thương nhiều nhất chính là bạn.
14. Đối xử tốt vs công việc của bạn. Có thể cảm xúc vs công việc ko khiến tim bạn đập nhanh như với tình yêu, nhưng ít nhất nó có thể bảo đảm miếng cơm cho bạn, giúp cho bạn có chỗ để ở, có xe để đi... có được những thứ mà đôi khi tình yêu không thể làm được. Cho nên, hãy nỗ lực vs công việc của mình.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
20/8/2013, 9:27 am
Quang Trung
Quang Trung

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

TÍNH TÌNH CON GÁI 3 MIỀN
Con gái Bắc
Em nhớ giữ tính tình con gái Bắc
Nhớ điêu ngoa nhưng giả bộ ngoan hiền
Nhớ dịu dàng nhưng thâm ý khoe khoang
Nhớ duyên dáng, ngây thơ… mà xảoquyệt
Con gái Trung
Em nhớ giữ tính tình người Trung nhé
Nhớ hững hờ nhưng tranh đấu nội tâm
Nhớ vui tươi nhưng đau khổ âm thầm
Nhớ kín đáo đoan trang mà lãng mạn
Con gái Nam
Em nhớ giữ tánh tình người Nam nhé
Nhớ lanh chanh nhưng rất thiệt thà
Nhớ nhiều lời nhưng không biết điêu ngoa
Nhớ đanh đá, kiêu căng mà tốt bụng

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
20/8/2013, 9:29 am
Quang Trung
Quang Trung

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

• Người yêu cũ
- Được nghĩ đến nhưng ko được nhớ
- Được nhìn nhưng ko nên tìm
- Cũ kĩ vốn dĩ là để cất đi
- Mà tìm lại là 1 sai lầm
- Nên nhớ. . . - Khi tất cả đã NHẠT PHAI
- Dù ai đúng ai sai
- Cũng không thể QUAY LẠI..

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
20/8/2013, 9:31 am
Quang Trung
Quang Trung

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

EM ..
♥ Thiếu a... E k chết!... Chỉ là mất gần hết nụ cười...
♥ Thiếu a... E vẫn vui... Chỉ không biết thế nào là hp...
♥ Thiếu a... E vẫn cứ bước tiếp... Chỉ là ko biết sẽ bước về đâu..
♥ Thiếu a... E vẫn thích nhưng chẳng thể yêu ai được...
♥ Thiếu a... E vẫn ổn... Chỉ là tự dốilòng
ANH ..
♥ Thiếu e... A k chết!... Chỉ là cười trên tột cùng của niềm đau...(cô đơn trống vắng)
♥ Thiếu e... A vẫn vui... Chỉ không biết đâu là bến bờ hp...(gieo niềm đau)
♥ Thiếu e... A vẫn cứ bước tiếp... Chỉ là ko biết khi nào sẽ dừng chân..(Cần thời gian)
♥ Thiếu e... A vẫn thích... nhưng chẳng thể cô đơn mãi...(Có người cần yêu thương..)
♥ Thiếu e... A vẫn ổn... Đó là sự thật...(Vì anh là con trai đúng nghĩa)
VÀ ..
*Hình như trog cuộc sống có 1 quy luật:
♥ Có thì chán..
♥ Bỏ thì tiếc..
♥ Ngọt lúc đầu..
♥ Nhạt lúc sau..
♥ Đau lúc mất..
=> DÀNH CHO NHỮNG AI KHÔNG THẬT LÒNG, ĐỨNG NÚI NÀY TRÔNG NÚI NỌ, XEM TÌNH YÊU LÀ MỘT TRÒ CHƠI, HAY CHỈ YÊU CHO BẰNG BẠN BẰNG BÈ,.... VÌ MƠ ƯỚC CÒN XA VÀ CẦU MONGĐƯỢC NGƯỜI LÝ TƯỞNG...! Và nhiều trường hợp khác ^^ !

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
20/8/2013, 9:33 am
Quang Trung
Quang Trung

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

Vừa mới qua ngày 1/4 là ngày nói dối
Lại sắp tới ngày 1/5 là ngày quốc tế lao động
Sau đó lại có ngày 1/6 là ngày quốctế thiếu nhi
Nghĩ lại ta có 1 vòng quan hệ rất logic:
Họ lừa nhau >>> Họ cùng nhau lao động >> Thiếu nhi ra đời

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
21/8/2013, 8:11 am
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

Con trai có biết rằng, người con gáiyêu bạn nhất là người sau khi nổi giận với bạn, họ quay đi và sẽ không ngừng khóc...

Khi một người con gái vừa đi vừa khóc trên phố mà chẳng cần quan tâm rằng có hay không người đang nhìn mình, thì lúc đó, chắc chắn rằng trái tim họ đã thật sự tan nát.

Con gái chỉ “lảm nhảm” với người mà họ yêu và cũng chỉ nhõng nhẽovới người mà họ thực sự quan tâm.

Sự ương ngạnh, tính khí thất thường, tỏ ra như một “đứa bé” hư, tất cả cũng chỉ vì họ muốn bạn chúý, quan tâm đến họ nhiều hơn.

Nếu như họ không yêu bạn, họ sẽ chẳng nổi giận với bạn, không mong bạn tới dỗ dành và cũng sẽ không vì bạn mà rơi nước mắt. Bởi nếu là người mà họ không yêu, sẽ chẳng bao giờ có khả năng khiến họ như thế.

Và bạn có biết… khi bạn rời xa họ, bỏ họ lại một mình… Họ sẽ mong đợi và lo sợ biết bao nhiêu.

Và tất cả những điều đó cũng chỉ vì họ yêu bạn. Và tất cả những điều đó cũng là vì bạn không đủ hiểu họ.

Phụ nữ biết quá nhiều những thứ họ không nên biết. Đàn ông lại có quá nhiều thứ không biết về nhữngđiều họ nên biết. Bởi vậy, khi giận nhau, bạn cho rằng tính khí của họ thật tệ. Họ lại cho rằng bạn dần không yêu thương họ. Khi “chiến tranh lạnh”, bạn cho rằng họ khôngchấp nhận, không hiểu bạn hoàn toàn. Họ lại nghĩ bạn không quan tâm họ.

Hãy ôm người con gái bạn yêu thậtchặt, trao cho cô gái ấy một nụ hônđễ xóa hết sự tổn thương trong lòng và nước mắt trên khóe mi cô. Bởi vì điều khiến họ cảm thấy sợ hãi nhất chính là sự vô tâm, lạnh lùng ngoảnh mặt bước đi của bạn.

Nếu có yêu thương, xin hãy bao dung, bởi một lúc nào đó, khi mất nhau, chúng ta lại nuối tiếc một đời… Hy vọng mỗi một người con trai nên biết trân trọng người con gái đang thực sự ở bên cạnh mình.Họ cho bạn tất cả, không mong nhận lại, chỉ ước mong bạn hiểu vànắm chặt lấy đôi bàn tay của họ. Đừng làm người con gái của bạn phải khóc, đừng khiến họ đau lòng và đừng làm cho họ cảm thấy tuyệtvọng.

Bởi vì một khi người con gái yêu, nếu mất đi người mình yêu… Điều đó đồng nghĩa, họ đang mất đi cả thế giới này ♥

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
21/8/2013, 8:16 am
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

Đàn ông giàu, có thể lo cho bạn những cái ham muốn xa xỉ, nhưng chắc gì đã biết cách lo vẹn cái hạnhphúc mà bạn mong muốn.
Đàn ông đẹp, có thể làm cho bạn hãnh diện với hiện hạ, nhưng chắc gì đã 1 lòng chung thủy và chỉ có duy nhất mỗi bạn.
Nên tốt nhất, hãy yêu 1 thằng đàn ông vì bạn mà sẵng sàng cô gắng và phấn đấu để trờ nên thành đạt vàtốt đẹp !
Và chắc chắn, chính tình yêu của anh ấy dành cho bạn là động lực thúc đẩy mọi sự vươn lên, tiến tới.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
21/8/2013, 7:12 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

Vì tiền, vì tình bỏ quên chữ hiếu
Chàng trai được mẹ nhờ chở ra chợ mua thức ăn cho cả nhà. Chàng ngồingoài cổng chờ, lấy điện thoại ra chơi game. Mẹ vừa xuất hiện, chànggào lên: “Mẹ ngủ trong đấy hay saomà lâu thế. Mua có vài thứ mà hết đến cả nửa tiếng đồng hồ”.
Thế nhưng, đúng hôm Sài Gòn nắngchang chang, chàng phi xe như bay từ nhà ở quận nhất đến làng ĐH ThủĐức cách gần 20 km để đón người yêu, đưa nàng đi mua sắm vài món đồ chuẩn bị cho năm học mới. Khi nàng quan tâm “Anh có mệt không”,dù mồ hôi đầm đìa chàng vẫn hào hứng “Anh khỏe như voi ấy!”.
Đã bao giờ bạn trải qua tình huống như thế trong đời? Đã bao giờ bạn sẵn sàng ăn nhậu thâu đêm với bạn bè, 5 ngày một tiệc lớn, 3 ngày một tiệc nhỏ nhưng lại không thể sắp xếp nổi một ngày trong tháng về ăn cơm cùng cha mẹ? Đã bao giờ bạn mua cho người yêu hết thứ này đến thứ khác tốn cả triệu đồng, sẵn sàngtặng chàng cả chiếc dây chuyền vàng nhưng không bao giờ nghĩ tới món quà mua tặng cha mẹ?
Hãy tự hỏi lòng:
- Khi ta thất bại, đau khổ chán chường, mệt mỏi, đâu là chốn bình yên ta có thể trở về?
- Sau tất cả những lỗi lầm, đâu là nơi vẫn đón nhận và tha thứ cho ta?
Đừng đợi đến lễ Vu Lan mới báo hiếu, mà hãy quan tâm đến cha mẹ mình từ những việc nhỏ nhất bạn nhé

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
21/8/2013, 7:14 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

Này các chàng trai:
- Khi một cô gái tìm đủ mọi cách đểđc nói chuyện với bạn ...
- Khi một cô gái nói xin lỗi mặc dù cô ấy chẳng làm gì quá đáng cả
- Khi một cô gái khóc rất nhiều vì cô ấy vẫn còn yêu hoặc nhớ bạn...
- Khi một cô gái vẫn cố gắng để bạnquay lại ...
- Khi một cô gái không quan tâm bạn đã làm tổn thương cô ấy bao nhiêu lần mà vẫn yêu bạn ...
Thì ... đừng bao giờ buông tay và đểcô ấy đi......
Vì ... có thể bạn sẽ chẳng bao giờ tìm lại được một người yêu bạn như thế đâu

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
24/8/2013, 11:52 am
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

NGƯỜI CON GÁi CỦA BẠN ĐI CÁCH BẠN BAO XA ?
Đang chở bạn gái,người yêu hoặc gấu của mình đi dạo trên phố trong một chiều cuối tuần mát mẻ...
Nhưng bất ngờ có một Cơn mưa ngang qua khiến xe bạn chết máy. Hay một cây đinh quái quỷ nào ghim vào lốp xe... khiến bạn chẳng còn cách nào khác ngoài dắt bộ...
Bạn thì hì hụi đẩy xe kiếm chỗ để vá... có đôi lúc ngoảnh lại đằng sau... người con gái của bạn, đi cách bạn bao xa ???
Mình có một quán Sinh tố nhỏ,cứ sau mỗi ngày làm việc mình có thói quen ngồi quay mặt ra đường, có khi ngồi kết sổ hoặc làm lon bia với thằng bạn thân và nhìn dòng người qua lại ...
Và cũng vì lý do đó mà không biết mình đã chứng kiến biết bao cặp đôi dắt xe dẫn bộ dưới lòng đường vì nhiều nguyên nhân.
Nhưng có một điều làm mình chú ý rất kỹ: rất nhiều trường hợp bạn namdắt xe... còn phía sau là bạn nữ... nhưng khoảng cách giữa 2 người thìcó vẻ khá xa.
Cứ 10 là i 9 lần như vậy... có người thì 5m, có người thì 10m, có người thì ở tít đằng xa.
Có người thì cầm điện thoại quẹt quẹt liên tục, người thì nhìn trên trờidưới đất và ra vẻ chả liên quan gì với cái người dắt xe dẫn bộ đằng trước.
Mình biết bấy nhiêu ko đủ để đánh giá một con người... nhưng cũng phần nào nói lên một chút con người họ.
Biết là lúc đó chuyện chẳng vui vẻ gì nhưng lúc khó khăn có người bêncạnh chẳng phải hơn sao ?
Mình cũng ko biết là nếu các bạn lâm vào trường hợp như vậy thì có cảm thấy tủi thân không ? và sau đócó đem chuyện như thế này để hỏi lại người con gái của mình không ? Vd : " Sao em đi xa anh vậy ? Em sợ quê à ? "
Duy nhất hôm qua lần đầu tiên mình thấy bạn nam dẫn bộ còn bạn nữ đi bên cạnh còn khoác tay ng yêu mình cứ như là đi tiệc chứ không phải xe hư. Tự nhiên nhìn họmà mình cũng thấy vui lạ và ước thầm mình sẽ có người con gái như vậy.
Còn các bạn ? Người con gái của bạn đi cách bạn bao xa ??

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
24/8/2013, 11:54 am
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

QUÊ HƯƠNG PHÙ MỸ
Phù Mỹ có đảo Hòn Trâu
Có Đầm Châu Trúc mũi rồng thiên sa
Ai về Phú Thứ Hà Ra
Ta về Quang Nghiễm xây nhà uyên ương
Dắt em đi chợ Bình Dương
Ta ôm ảo mộng thiên đường tình yêu
Muốn về câu cá Diêm Tiêu
Ghé xuống Mỹ Chánh tắm dòng la tinh
Điệp trùng đồi núi Mỹ Trinh
Ngàn năm động đá Chùa hang Mỹ Hòa
Tháng mười ngâu có còn hoa
Lộc vừng nay đã đâm chồi hay chưa?
Ta về ngày nắng đêm mưa
Tìm em tìm lại ngày xưa má hồng./.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
24/8/2013, 11:56 am
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

-Kiếm 1 đứa con gái để phang- đơn giản
-Kiếm 1 đứa con gái để cặp bồ-quá dễ
-Kiếm 1 đứa con gái để làm vợ bé-chuyện nhỏ
...miễn là có tiền
NHƯNG- kiếm 1 người vợ ko chê ta lúc nghèo,luôn bên ta lúc khó, chăm sóc ta lúc ốm đau bệnh tật...thì quá khó Hiiii

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
24/8/2013, 11:59 am
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

Định nghĩa chữ YÊU nó như nào ??
THÍCH nó như nào ... Khó giải đáp!!!!
Bạn thấy thích 1 người con gái ... Bạn thấy họ đi bên người con trai khác ... Bạn bực bội ... Buồn tủi ??
CHƯA HẲN LÀ YÊU
Cơ bản là cái bạn MUỐN CÓ .. Bạn chưa chiếm được và càng muốn có được hơn .. Khi kẻ khác có bạn sinh lòng ganh tị .. Vậy thôi !!!
Còn khi chữ YÊU ... Nó thực sự hìnhthành ... Cho dù ng đó có bên bạn hay là không ... Họ VUI thì bạn VUI... Họ đau khổ thì bạn XÓT ... Họ bênngười khác mà họ hạnh phúc ... Bạnvẫn quan Sát và mừng thầm,... Đó mới là khi thực sự bạn đã YÊU !!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
24/8/2013, 12:03 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

NGHE ĐÀN ÔNG CHỈ CÁCH... CHỌN CHỒNG.....
1. Không sợ lấy chồng già chỉ sợ lấychồng trẻ: Nếu người đàn ông của bạn còn rất trẻ thì bạn chỉ nên yêu, không nên kết hôn. Nam giới phải tầm 30 tuổi mới thích hợp với cuộc sống gia đình.
2. Nên lấy người giàu hay người nghèo?
Hãy lấy người dám vì bạn mà tiêu tiền.
3. Có nên lấy người đàn ông đã ly hôn không?
Người đàn ông đã ly hôn 1 lần thực sự là một bảo vật. Người đàn ông ly hôn 2 lần thì chỉ là cỏ rác.
4.Có nên lấy người quá thật thà?
Có người rất thật thà. Nhưng kết hônnên chọn người thật thà mà tinh nhanh.
5. Nên lựa chọn con người của côngviệc hay con người của gia đình?
Theo quan niệm truyền thống nên lựa chọn con người của gia đình, anh ta sẽ biết lo cho bạn và con cái,hạn chế tối đa các cuộc nhậu nhẹt bên ngoài. Khi có sóng gió gì, với anh ta, vợ con sẽ là trên hết.
6. Lấy người có tính cách như thế nào là tốt?
Lấy chồng chính là lấy tính cách củangười đó,mọi thứ khác của anh ta rồisẽ rời bỏ bạn mà đi. Những người có tính cách gần giống nhau tốt hơnhai người có tính cách khác nhau hỗtrợ nhau.
7. Kết hôn có nên xem tuổi?
Có. Tốt nhất là nên xem tuổi tác xem có hợp nhau không, tướng số ra sao. Nhiều người cho vậy là mê tín nhưng đôi khi nó lại có tác dụngtâm lý rất tốt.
8. Nên tránh những kiểu đàn ông nào?
Những người đàn ông ích kỷ nên tránh xa. Nên lựa chọn đàn ông có trách nhiệm.
9.Trai Bắc tốt hay trai Nam tốt?
Gái Bắc nên lấy trai Bắc. Gái Nam nên lấy trai Nam .
10. Có nên lấy người đào hoa?
Đàn ông rất thích đồ mới lạ. Không có người đàn ông nào không trăng hoa, chỉ có người đàn ông giỏi kiềmchế.
11. Nên lựa chọn môn đăng hộ đối?
Đàn ông rất sĩ diện, họ sẽ tự ti nếu thua kém vợ mình.
12. Nên lấy người học vấn cao hay thấp?
Nên lấy người có trình độ tương đương với mình, không nên có sự chênh lệch quá về trình độ, nếu không hai người sẽ không có điểm chung và thường bất đồng ý kiến. Không phải chúng ta coi thường những người học vấn thấp mà chỉ làtư tưởng khác nhau nên không thể hòa hợp trong đời sống vợ chồng.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
24/8/2013, 12:05 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

LỜI PHẬT DẠY VỀ THỜI GIAN - NGHIỆP BÁO
Khi con chim còn sống, nó ăn kiến.
Khi chim chết, kiến ăn nó.
Thời gian và hoàn cảnh có thể thay đổi bất cứ lúc nào,
Vì vậy, đừng nhục mạ, đừng làm khổ bất cứ ai trong đời sống này.
Bạn có thế đầy quyền lực ngày hômnay,
Nhưng đừng quên rằng,
Thời gian còn nhiều quyền lực hơn bạn.
Một cây có thể làm được hàng triệu que diêm,
Nhưng một que diêm cũng có thể thiêu hủy được hàng triệu cây.
Hãy là người tốt và làm những điều tốt.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
24/8/2013, 12:08 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

CHỈ LÀ BẠN THÔI
Mình với cậu chỉ là bạn thôi
Không thể hơn, suốt đời chỉ vậy!
Dù vắng cậu, mình có buồn thật đấy
Nhưng buồn - đâu phải đã cô đơn!
Mình với cậu chưa có phút giận hờn
Nhớ về cậu chưa bao giờ mình... khóc
Gặp nhau cũng chỉ cười bằng mắt
Chỉ cười hoài... vì là bạn, không hơn!
Cậu ở bên, mình luôn thấy rất vui
Nhưng không bực nếu cậu đi cùng người khác
Mình đi chung với nhau một đoạn thôi nhé
Vì mình với cậu chỉ là bạn thôi!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
24/8/2013, 12:12 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

────(♥)(♥)(♥)────(♥)(♥)(♥) __ ɪƒ ƴσυ'ʀє αʟσηє,
──(♥)██████(♥)(♥)██████(♥) ɪ'ʟʟ ɓє ƴσυʀ ѕɧα∂σѡ.
─(♥)████████(♥)████████(♥) ɪƒ υ ѡαηт тσ cʀƴ
─(♥)██████████████████(♥) ɪ'ʟʟ ɓє youʀ ѕɧσυʟ∂єʀ
──(♥)████████████████(♥) ɪƒ ƴσυ ѡαηт α ɧυɢ,
────(♥)████████████(♥) __ ɪ'ʟʟ ɓє ƴσυʀ ρɪʟʟσѡ.
──────(♥)████████(♥) ɪƒ ƴσυ ηєє∂тσ ɓє ɧαρρƴ,
────────(♥)████(♥) __ ɪ'ʟʟ ɓє ƴσυʀ ѕɱɪʟє.
─────────(♥)██(♥) ɓυт αηƴтɪɱє ƴσυ ηєє∂ α ƒʀɪєη∂,
───────────(♥) __ ɪ'ʟʟ ʝυѕт ɓє ɱє.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
25/8/2013, 3:48 pm
Binhdinhz.com
Binhdinhz.com

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

mọi người chăm chỉ lên fb ghê nhỉ ?
http://truongthpt.123.st/

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Binhdinhz.com
Trả lời chủ đề này
27/8/2013, 10:22 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

1. Sau lưng người đàn ông đẹp zai là người đàn bà (dễ) mang thai..
2. Sau lưng người đàn ông thành công là người đàn bà ngồi không..
3. Sau lưng người đàn ông ngoại tình là người đàn bà ngồi rình..
4. Sau lưng người đàn ông thất bại là người đàn bà xúi dại..
5. Sau lưng người đàn ông lắm tài lànhiều người đàn bà chân dài..
6. Sau lưng người đàn ông bất lực là người đàn bà rất bực..
7. Sau lưng người đàn ông hư đốn là người đàn bà thiếu thốn..
8. Sau lưng người đàn ông nhu nhược là người đàn bà láo xược..
9. Sau lưng người đàn ông đi xa là người đàn bà trăng hoa..
** Sau lưng bạn, là ai ??? cuoi lan lon

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
27/8/2013, 10:26 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

Nhà ai giờ đã lên đèn
Gió từng cơn lạnh thổi len vào hồn
Trời chừng như sắp mưa tuôn
Ðã nghe tí tách giọt buồn trong tim...
Bơ vơ đợi chuyến xe đêm
Nhớ sao mái ấm êm đềm nơi xa ...
Ngày mưa có Má trong ra
Sợ con về muộn mưa sa ướt dầm
Má lo, ngồi, đứng, băn khoăn
Làm mưa cũng rối, ngại ngần thôi rơi !
Nơi đây buồn quá Má ơi !
Ai người lo lắng để trời đừng mưa...??

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
3/9/2013, 9:44 pm
ThuanPhongVlog
ThuanPhongVlog

Người sáng lập

Người sáng lập

Bút chì để lại trên Giấy vết thương nguệch ngoạc. - Tẩy lặng lẽ xóa nhòa đi vết thương ấy , Tẩy ôm hết vết thương trên Giấy. - Tẩy chết trong mòn mỏi. - Nhưng - Trên Giấykhông bao giờ có dấu vết của Tẩy đâu. Khi Giấy thành một bức tranh đẹp chỉ có " Chì và Giấy mà thôi" cóai hiểu dc câu nói này hum , và đã mấy ai phải làm thân phận của Tẩy

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
27/9/2013, 9:55 pm
Quang Trung
Quang Trung

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

Lương giống như "chu kỳ" của phụ nữ, tháng đến một lần và gần một tuần thì hết!
Nước mắt: Một dạng thủy lực của phụ nữ có thể đánh bại được sức mạnh ý chí của đàn ông.

Đại học: Nơi mà nhiều người theo đuổi việc học trong khi số khác học cách theo đuổi các cô gái.

Thuốc lá: 1 bó sợi được cuộn trong 1 tờ giấy và được châm lửa ở một đầu còn đầu kia là 1 tên ngốc.

Phòng hội nghị: Nơi mà mọi người đều tranh nhau nói và chả ai nghe để rồi sau đó bất đồng với nhau.

Thỏa hiệp: Nghệ thuật chia chiếc bánh theo cái cách mà ai cũng nghĩ là mình được hưởng phần lớn nhất.

Tác phẩm kinh điển: Quyển sách mà mọi người ngợi ca dù chưa từng đọc.

Ngáp: Khoảnh khắc duy nhất mà người đàn ông có vợ hiếm khi có được để mở miệng.

Văn phòng: Nơi mà bạn có thể thư giãn sau cuộc sống căng thẳng ở nhà.

Vân vân: Một kí hiệu để cho người khác tin rằng bạn biết nhiều hơn so với điều bạn thật sự biết.

Bom nguyên tử: Một phát minh chấm dứt tất cả mọi phát minh khác.

Kinh nghiệm: Cái tên mà con người gán cho những sai lầm của họ.

Kẻ cơ hội: Là kẻ sẽ vờ như bắt đầu đi tắm nếu hắn tình cờ bị rơi xuống sông.

Người lạc quan: Là người đang rơi từ tháp Effeil xuống nhưng nửa chừng vẫn nói: “Thấy chưa, tôi vẫn chưa làm sao cả”.

Kẻ bi quan: Là kẽ nói rằng O là mẫu tự cuối cùng của từ ZERO (số 0) chứ k phải là chữ cái đầu tiên của từ OPOPRTUNITY (cơ hội).

Người keo kiệt: Kẻ sống dè xẻn để có thể chết trong giàu có.

Người cha: Một ông chủ ngân hàng do thiên nhiên ban tặng.

Sếp: Người luôn đến sớm khi bạn đến muộn và là người luôn đi muộn khi bạn đến sớm.

Bác sĩ: người triệu tiêu bệnh tật của bạn bằng thuốc men và triệu tiêu chính bạn bằng hóa đơn của ông ta.

Hội quán Cười (tổng hợp)

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này
20/10/2013, 6:53 pm
Quang Trung
Quang Trung

Quản Trị Viên

Quản Trị Viên

"Những câu nói hay về tình yêu "
E : Anh sẽ yêu em trong bao lâu?

A: 4 ngày thôi nhé!

E: 4 ngày?

A: Ngày Xuân, ngày Hạ, ngày Thu và ngày Đông. cuoi lan lon

E: Nếu chỉ có 3 ngày?

A: Ngày hôm qua, hôm nay và mãi mãi...

E: Vẫn còn nhiều quá !(^^)!

A: Thế 2 ngày thôi nhé?

E: Ngày gì?

A: Ngày chẵn và ngày lẻ : )

E: Vậy nếu chỉ có 1 ngày?

A: A sẽ yêu em ngày anh còn sống....

<3__Iu Ai Đó Nhiều Lắm Ai Đó Biết Không?__♥️

-->> Tình Yêu Sẽ Là Mãi Mãi <<--

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời chủ đề này

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời chủ đề này

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

[Only topic] Lượm lặt từ Facebook... ! - Page 4 Empty[Only topic] Lượm lặt từ Facebook... ! - Page 4 Empty

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết liên quan

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết

• Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất
    • Skin SVNH Rip by dothinh Phát triển bởi BQT và tất cả thành viên.
      Chúng tôi không chịu trách nhiệm về các bài viết do thành viên đưa lên.
      Vui lòng ghi rõ nguồn gốc bài viết khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.

© FM - Mods by Zzbaivong

Copyright © wWw.BếnXưa.Vn 2010 - 2020 | Diễn đàn bắt đầu : 16/07/2010 | Liên hệ / Phone 0973210690. | QC :